All Categories

  • All Categories
  • KVM
  • Cable KVM Switches
  • Cat 5 KVM Switches
  • Computer Sharing Devices
  • Desktop KVM Switches
  • KVM Extenders
  • KVM Modules & Accessories
  • KVM over IP Switches
  • LCD KVM Switches
  • Management Software / Control Center
  • Matrix KVM Switches
  • Rack KVM Switches
  • Secure KVM Switches
  • Serial Console Server
  • KVM Accessories
  • Professional Audio/Video
  • Control System
  • Modular Matrix Switches
  • Wireless
  • Video Matrix Switches
  • Video Switches
  • Video Splitters
  • Video Extenders
  • Converters
  • Accessories
  • Networked-av
  • Energy Intelligence Rack PDU
  • Metered-Ready PDU
  • Metered PDU
  • Switched PDU
  • Outlet-Metered PDU
  • Outlet-Metered-Switched PDU
  • Energy & DCIM Management Software
  • Energy Monitoring Device
  • KVM PDU
  • PDU Accessories
  • USB and Thunderbolt
  • Gamepad Emulator
  • Host Controller Cards
  • Tap / USB to Bluetooth KVM Switch
  • USB Converters
  • USB Extenders
  • USB/FireWire Hubs
  • USB Peripheral Switches
  • Docking Station
  • Data Communication
  • Auto Switches
  • Printer Network
  • Industry Controls
  • Cables
  • Cat 5 Cables
  • Daisy Chain Cables
  • DVI Cables
  • KVM Cables
  • VGA Cables
  • HDMI Cable
  • Cat 6 Cables
  • Display Port Cables
ถ้าคุณสนใจสินค้า คุณสามารถกดขอใบเสนอราคา เราจะติดต่อกลับโดยเร็วที่สุด --- If you are interested. You can request a quote. We will get back to you as soon as possible.

KVM Modules & Accessories

KVM Modules & Accessories อุปกรณ์เสริมที่จะช่วยให้การควบคุมการใช้งานคอมพิวเตอร์ของคุณได้ง่ายขึ้น เพียงแค่คุณมีอุปกรณ์เสริมชนิดนี้

KVM Modules & Accessories เป็นอุปกรณ์เสริมประเภทหนึ่งที่มีการใช้งานที่เหมาะกับอุปกรณ์อย่าง KVM Switches โดยการใช้งานที่ควบคู่ไปกับอุปกรณ์ต่างๆ เช่น DVI USB Virtual Media KVM Adapter ที่ทำงานคล้ายๆ กับ KVM Adapter

โดยอุปกรณ์ประเภทนี้จะเชื่อมต่อเข้ากับ KVM Switches ผ่านทาง Cat 5 และอีกด้านหนึ่งเชื่อมต่อกับเครื่อง PC และหากเชื่อมต่อแล้วจะสามารถควบคุมเครื่องคอมพิวเตอร์เครื่องอื่นๆ ได้และสามารถควบคุมเครื่องคออมพิวเตอร์หลายๆ เครื่องในเวลาเดียวกันได้

KVM Modules & Accessories บางรุ่นมีที่เป็นแบบ Console Converter หรือสายแปลงสัญญาณที่สามารถเชื่อมเข้ากับตัวอุปกรณ์เชื่อมต่อได้ โดยการทำงานจะเป็นการทำงานระหว่าง 2 อุปกรณ์ ประกอบด้วยเครื่อง PC หรือ Server  และอุปกรณ์ KVM Switches เพื่อรองรับให้อุปกรณ์ฝั่งควบคุม (Console) ที่เชื่อมต่อกับอุปกรณ์ KVM Switches นั้นสามารถเข้าถึงเครื่อง PC หรือ Server ที่กำลังเชื่อมต่อใช้งานได้โดยตรง

ลักษณะของ KVM Modules & Accessories ถูกออกแบบมาให้มีขนาดเล็ก กะทัดรัด สะดวกต่อการใช้งาน ในนทุกที่ ทุกเวลา เมื่อมีอุปกรณ์ชิ้นนี้ไว้ในครอบครอง จะทำให้คุณสามารถควบคุมอุปกรณ์เครื่องคอมพิวเตอร์ได้ง่าย และสะดวกมากยิ่งขึ้น

สำหรับการเชื่อมต่อของอุปกรณ์ชนิดนี้ เพียงแค่เชื่อมต่อตัวอุปกรณ์ควบคู่ไปกับระบบต่างๆ อย่างระบบของ sun microsystems ได้เป็นอย่างดี โดยจะมาพร้อมกับสายเชื่อม 2 ฝั่ง โดยการเชื่อมต่อฝั่งเชื่อมต่อจะเชื่อมต่อเข้ากับเครื่อง PC หรือ Server ผ่านทางสาย USB, PS/2 และ video ส่วนทางฝั่งควบคุมจะใช้เชื่อมต่อกับอุปกรณ์ KVM Switches โดยตรง

จะมีพอร์ตฝั่ง KVM Switches จะถูกแปลงสัญญาณเพื่อควบคุม Server ทางฝั่ง เชื่อมต่อได้ เช่น การแปลงสัญญาณจาก PS/2 keyboard, mouse และ VGA ไปเป็นสัญญาณ USB keyboard, mouse และ monitor  signal ได้ 




Showing 1 to 9 of 30 (4 Pages)
Aten  2A-136G  Fiber Multi-Mode 1.25G SFP Transcei...

Aten 2A-136G Fiber Multi-Mode 1.25G SFP Transcei...

0.00บาท

Ex Tax: 0.00บาท

โมดูลตัวรับสัญญาณ 2 A-136G Fiber Multi-Mode 1.25G SFP ให้การเชื่อมต่อ GbE 1 GbE ได้สูงสุด 550 เมตร ตัวรับส่งสัญญาณสามารถติดตั้งได้ทั้งตัวส่งสัญญาณและตัวรับสัญญาณ ในฐานะโมดูลแบบ hotpluggable ที่มีขั้วต่อเพล็กซ์มาตรฐานสำหรับการสื่อส..

Aten 2A-137G Fiber Single-Mode 1.25G SFP Transceiv...

Aten 2A-137G Fiber Single-Mode 1.25G SFP Transceiv...

0.00บาท

Ex Tax: 0.00บาท

โมดูลตัวรับสัญญาณ SFP แบบ Single-Mode 1.25G ขนาด 2A-137G ให้การเชื่อมต่อ 1 GbE ได้ถึง 10 กิโลเมตร ตัวรับส่งสัญญาณสามารถติดตั้งได้ทั้งตัวส่งสัญญาณและตัวรับสัญญาณ เป็นโมดูล hotpluggable ที่มีขั้วต่อเพล็กซ์แบบมาตรฐาน  สำหรับการส..

Aten KA7188 USB HDMI Virtual Media KVM Adapter Cab...

Aten KA7188 USB HDMI Virtual Media KVM Adapter Cab...

0.00บาท

Ex Tax: 0.00บาท

KA7188 KVM Adapter Cable เชื่อมต่อสวิตช์ KVM เข้ากับพอร์ตวิดีโอ HDMI และพอร์ต USB ของเครื่องเป้าหมาย * KA7188 รองรับการเชื่อมต่อ HDMI และมีปลั๊ก USB 2 ตัวเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์เป้าหมายสำหรับแป้นพิมพ์ / เมาส์ Virtual Media หรือ Sm..

Aten KA7189 USB DisplayPort Virtual Media KVM Adap...

Aten KA7189 USB DisplayPort Virtual Media KVM Adap...

0.00บาท

Ex Tax: 0.00บาท

Aten KA7189 USB DisplayPort Virtual Media KVM Adapter Cable (Support Smart Card Reader and Audio De-Embedder)KA7189 KVM Adapter Cable เชื่อมต่อสวิตช์ KVM เข้ากับพอร์ต DisplayPort และพอร์ต USB ของเครื่องเป้าหมาย * KA7189 รองรับ Dis..

Aten KA7230S PS/2-USB Console Module

Aten KA7230S PS/2-USB Console Module

0.00บาท

Ex Tax: 0.00บาท

โมดูลคอนโซล KA7230S ให้การเข้าถึงเซิร์ฟเวอร์ได้อย่างปลอดภัยใน Matrix KVM Switch (KM0932 / KM0532) จากคอนโซล PS / 2 หรือ USB (จอภาพแป้นพิมพ์และเมาส์) อยู่ห่างออกไปไม่เกิน 200 เมตร มีพอร์ตคอมพิวเตอร์พิเศษสำหรับการทำงานร่วมกับเวิร์คส..

Aten KA7240S PS/2-USB Virtual Media Console Module...

Aten KA7240S PS/2-USB Virtual Media Console Module...

0.00บาท

Ex Tax: 0.00บาท

โมดูลคอนโซล KA7240S ให้การเข้าถึงเซิร์ฟเวอร์ได้อย่างปลอดภัยใน Matrix KVM Switch (KM0932 / KM0532) จากคอนโซล PS / 2 หรือ USB (จอภาพแป้นพิมพ์และเมาส์) ซึ่งอยู่ห่างออกไปไม่เกิน 200 เมตร มีพอร์ตคอมพิวเตอร์พิเศษสำหรับการทำงานร่วมกับเวิ..

Aten KA8278 VGA/HDMI KVM over IP Console Station

Aten KA8278 VGA/HDMI KVM over IP Console Station

0.00บาท

Ex Tax: 0.00บาท

KVM over IP Console Station KA8278 เป็นคอนโซลแบบสแตนด์อโลนที่มาแทนที่ PC หรือ NB ทำให้ผู้ใช้สามารเข้าถึงตรวจสอบและควบคุมเซิร์ฟเวอร์ทั้งหมดที่เชื่อมต่อกับสวิตช์ KVM over IP ของ ATEN ได้หลายแบบ * ด้วยความปลอดภัยที่ไม่อาจปฏิเสธได้จาก..

CV100KM,อุปกรณ์  PS/2 Emulator

CV100KM,อุปกรณ์ PS/2 Emulator

0.00บาท

Ex Tax: 0.00บาท

CV100KM PS/2 EMULATOR ตัวนี้จะเป็นอุปกรณ์ประเภท KEYBOARD และ MOUSE EMULATOR ที่โดยอุปกรณ์ตัวนี้จะแตกต่างไปจากพวก ADAPTER หรือตัว CONVERTER เพราะ CV100KM รุ่นนี้จะเป็นตัว EMULATOR ที่มีการจำลองการใช้งานของตัว KEYBOARD และ MOUSE ขึ้..

CV131A,อุปกรณ์ Sun Console Converter...

CV131A,อุปกรณ์ Sun Console Converter...

0.00บาท

Ex Tax: 0.00บาท

CV131A SUN CONSOLE CONVERTER รุ่นนี้เป็น KVM MODULES รุ่นหนึ่งที่เป็นแบบ CONSOLE CONVERTER หรือสายแปลงสัญญาณเข้ากับตัวอุปกรณ์เชื่อมต่อ โดยตัวอุปกรณ์ CV131A รุ่นนี้จะทำงานอยู่ระหว่าง 2 อุปกรณ์อย่างเครื่อง PC หรือ SERVER และอุปกรณ์เ..

Showing 1 to 9 of 30 (4 Pages)
Subscribe to our Newsletter

Subscribe to our newsletter and know first about all the promotions and discounts. Be always trendy.